CoronaThailand.com
ตุลาคม 24, 2014, 05:18:46 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวิทซ์ไฟ A/C มีไฟกระพริบๆ (แอร์ก็ตัดต่อเป็นช่วงๆ)  (อ่าน 12588 ครั้ง)
protectorgun
บุคคลทั่วไป
ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 02:40:49 pm �

เค้าเรียกว่ากล่องอะไรอ่ะครับ
ของผมมี 2กล่อง ใต้ลิ้นชัก
Roll Eyes
ใช่กล่อง แอร์ แอมปรีฟลายเออร์ หรือเปล่า
อีกกล่องก็อาจจะเป็นกล่องควบคุมความเร็วพัดลมโบลเวอร์
 Grin Grin Grin
protectorgun
บุคคลทั่วไป
ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 01:16:33 pm �

เขาเรียกว่ากลองแอมปริไฟเออร์ ครับ
แล้วผมจะบอกว่า  มันกลับมาอีกแล้วครับมันไม่หายครับใช้ไปได้อาทิตย์เดียวมาอีกแล้วครับ
แล้วผมเช็คราคาของใหม่ที่สูนย์เลย ราคาอยู่ที่ 7500 บาท ครับ แพงโคตร ผมเช็คที่ Toyota Body Service บางนา

ทำไงดีครับ  Huh?
Roll Eyes
ลองเอามาให้อ่านดูครับ  ตามนี้
เปิดแอร์แล้วรอบตก ช่วยหน่อยครับ
http://coronacarclub.com/board/index.php?topic=2323.0
 Grin
ViviJang (ONG)
CoRoNa Thailand Member
มือปั่นขยันโพส

ST191 GREEN COLOR (4447)

ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 04:53:25 pm �

เป็นเหมือนกันครับอาการนี้แต่ของผมรู้สึกว่าเป็นสวิท์ชหลวม
จะเป็นตอนขับเวลารถกระเทือน พอเป็นก็จอดรถไปเดินไปเปิดฝาโปรงหน้า
ขยับๆสวิท์ชแล้วเปิดแอร์ใหม่ก็หาย

*-* ทุกปัญหามีทางออกเสมอ จำหน่ายอะไหล่รถยนต์ทุกรุ่นครับ*-*
089-818-9306 (อ๋อง)
PaeKunG@CoRoNa_SF
!!!! TaKe IT EsAy !!!!
มือปั่นขยันโพส

แค่เงาและผงธุลี

ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:24:43 am �

เช็คฟิวส์เช็ครีเลย์ก่อนมั้ยครับ  กดเปิดแล้วมีเสียงรีเลย์ทำงานหรือเปล่า

kai2543
No Pain No Gain..
มือใหม่หัดโพส
*

อุปสรรคคืออาหารของความสำเร็จ..

ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 10:02:03 pm �

ของผมใช้ท้ายโด่ง ท้ายเต็มครับ
มีอาการแบบนี้อยู่ครับ แต่ของผมเกิดหลังจากที่แอร์ไม่เย็นบ้าง ไม่เย็นบ้างทั้งๆที่คอมทำงานตลอด แต่มีน้ำยา เลยเอาไปให้ช่างเขาดู ประกฏว่า อุปกรณ์ดูดความชื้นในระบบน้ำยาที่ช่างเรียกว่าดรายเออร์ แตก ทำให้สารดูดความชื้นรั่วเข้าไปในระบบ บางทีมันก็ไปอุดที่วาวล์บ้าง มันเลยเย็นบ้าง ไม่เย็นบ้าง ช่างเขาก็ล้างระบบให้ ก็เย็นมาได้หลายเดือน แต่หลังจากนั้น อาการไฟกระพริบก็เข้ามาเยือน ลองเอาเข้าไปให้ช่างเขาดู ช่างบอกว่า สงสัยสปีดเซนเซอร์ของคอมมันเสีย น่าจะต้องเปลี่ยน แต่ ช่างก็บอกว่ายังไม่ต้องเปลี่ยนเพราะอาจะไม่ใช่
ไว้รอให้มันไม่เย็นแบบถาวรก่อน ค่อยเอาเข้าไปให้ดู ซะงั้น
แต่เท่าที่ผมสังเกตุ ผมสังเกตุว่า ที่ตัวดรายเออร์จะมี pressor sensor ติดได้ตรวจความดันในระบบ
กำลังสงสัยว่า คราวที่แล้วช่างล้างระบบไม่หมด ทำให้มีสารดูดความชื้นหลงเหลือไปอุดตันในระบบ พอมันไปตัน ความดันขึ้น ระบบก็สั่งตัดการทำงาน เพื่อป้องกันความเสียหาย
ผลก็คือ เมื่อปุ่ม AC กระพริบ ผมก็กดใหม่ มันก็เย็นมาพักนึก แล้วก็ตัด ก็กดใหม่แล้วก็เร่งเครื่องช่วย บางทีก็หาย บางทีก็ไม่หายครับ
กำลังจะเอาเข้าไปลองล้างระบบดูอีกทีครับ
ผลเป้นอย่างไร จะมารายงานครับผม

AKE69
มันอยู่ในสายเลือด

ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:22:58 pm �

ผมก็เคยเป็นครับ อาการเหมือนหน้าคอลแทกสกปรกอ่าครับ
ผมเอาสเปรย์ล้างคอลแทก ยี่ห้อฟิลลิป กระป๋องสีแดง (ราคาประมาณ200นิดๆครับ)
ฉีดตรงกรอบขอบๆสวิทซ์A\C แล้วรอ 5 นาที อาการมันก็หายครับ ใช้มาจนทุกวันนี้ครับ นานละ
ลืมบอกผมใช้ AT190เอ็กซ์ซิเออร์

เป็นเหมือนหกันเลยคับ เด๋วจาลองฉีดๆดู ว่าจะหายมั้ย
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีดีคับ
เอก

AKE69

ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:08:24 pm �

เป็นเหมือนหกันเลยคับ เด๋วจาลองฉีดๆดู ว่าจะหายมั้ย
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีดีคับ
เอก

ฉีดๆ ๆๆๆๆ ๆๆๆๆ
อาการที่ว่า หายแล้วครับ
เอก

ZAIBOO...H
ตูนเลย 08-4166-8558
Zone MoDeratoR
ขาประจำ

ตูน อะเดะ 08-4166-8558

ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 09:24:34 pm �

ของผมก้เป้นครับ ตอนนี้ แต่ว่า เอาสเปรืมาฉีดแล้วยังไม่หายเลยครับ
กธว่า จะลื้ออกมาต่อตรงเอง แต่ว่า งง กะ สายไฟมันอะ ครับ ใครรู้ช่วยแนะ นำทีครับ กะ ว่า ต่อ ตรงเลย น่า จะ จบไปเลย
AKE69

ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 07:45:12 pm �

ของผมก้เป้นครับ ตอนนี้ แต่ว่า เอาสเปรืมาฉีดแล้วยังไม่หายเลยครับ
กธว่า จะลื้ออกมาต่อตรงเอง แต่ว่า งง กะ สายไฟมันอะ ครับ ใครรู้ช่วยแนะ นำทีครับ กะ ว่า ต่อ ตรงเลย น่า จะ จบไปเลย

ทำไม่เป็นคับ
แต่เข้ามาเอาใจช่วยคนรถสีเดียวกัน หายไวๆ ค้าบบบบบบ
เอก

ZAIBOO...H
ตูนเลย 08-4166-8558
Zone MoDeratoR
ขาประจำ

ตูน อะเดะ 08-4166-8558

ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 04:27:43 pm �

เรียบร้อยครับ
ปรากด ว่า ฟิวในห้องโดยสารขาดครับ โดนค่าแรงไล่สายไฟ ตั้งแต่ห้องโดยสารถึงห้องเครื่องไป 400 บาท
แล้วก็ ใส่เทอโม มาอีก 1 ตัว เพื่อที่จะปรับความเย็นของแอร์ได้ครับ อีก 450 บาท งานนี้โดนไป 950 บาทครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์