CoronaThailand.com
สิงหาคม 02, 2014, 03:34:38 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องไดสตาร์ทไม่ทำงานมาฝากครับ  (อ่าน 6521 ครั้ง)
NUKe171
Corona Forever
พ้นรันอิน
**

ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 05:46:10 pm �

หลังจากพยายามอยู่อย่างนาน ในการถอดครับ แต่ใจไม่กล้าพอ ไหนๆก็เอารถไปทำเช็คน้ำมันเพาเวอร์แล้ว เลยเถิดให้ช่างถอดออกมาดูหน่อย
ปรากฏว่า ไอ่ตัวที่เป็นแผ่นทองแดง ที่ประกบอยู่ในมอเตอร์ ด้านหนึ่งมันสึกหรอไปนิดหนึ่ง ทำให้หน้าสัมผัสมันไม่ได้ อะไรประมาณนั้นครับ ช่างว่ามา
จัดการเปลื่ยนไป วิ่งวิ้ดๆ แล้วครับ ทั้งหมด ค่าแรง 350 ครับ พี่น้องครับ

NUKe171
NUKe171
พ้นรันอิน
**

ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 05:01:23 pm �

แล้วอาการได ชาร์จเสีย นี้เป็นไงครับ รถผมเป็นๆหายๆ น่ะครับ ไอ่สตาร์ทมีเสียง ได แต่ไม่ติด กับมีแต่เสียง ต็อกแต็ก เฮ้ออ กลุ้มครับ แต่รับ Corona ขาดใจ

NUKe171
protectorgun
บุคคลทั่วไป
ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 10:17:54 am �

แล้วอาการได ชาร์จเสีย นี้เป็นไงครับ รถผมเป็นๆหายๆ น่ะครับ ไอ่สตาร์ทมีเสียง ได แต่ไม่ติด กับมีแต่เสียง ต็อกแต็ก เฮ้ออ กลุ้มครับ แต่รับ Corona ขาดใจ
Roll Eyes
ลองเอามาให้ดูอีกทีครับ
เรื่องของไดร์ชาร์ต (สาเหตุของแบตหมดไฟ ไม่มีไฟชาร์ต ไฟแบตโชว์)
http://coronacarclub.com/board/index.php?topic=114.0

(แบตเตอรี่เสื่อม หมดไฟ ทำอย่างไรได้บ้าง)
http://coronacarclub.com/board/index.php?topic=49505.0
 Grin
แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2009, 01:19:03 pm โดย CoRoNa@BOT บันทึกการเข้า
paiboonkik
พ้นรันอิน
**

ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 01:35:01 pm �

มีปัญหารถสตาร์ดไม่ติด มีอาการ คือเวลาสตาร์ดจะมีเสียงแค่ แก๊ก เดียว เหมือนเราเข้าเกียร์ไว้ตัว ดี แล้วสตาร์ดครับ แต่พอบิตกุญแจสตาร์ด สัก ห้า หกครั้ง มันก็ติดชิ้ง ขึ้นมาเอง แล้วก็จะสตาร์ดติดตลอดสัก เจ็ดวัน ก็มีอาการเดิมกลับมาอีก ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ไดสตาร์ด หรือเปล่า ถ้าไปให้ร้านไฟ ดู จะบอกเขาให้เช็คอะไรครับ เนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้  ปัจจุบันใช้ Corona ท้ายโด่ง อยู่ เครื่อง 1600   4aef ครับ

keng -K
มือใหม่หัดโพส
*

ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:27:12 pm �

ลองเช็ดมอเตอร์สตาร์ทดูครับว่าปรกติหรือเปล่าครับ
Aud_2514
มือใหม่หัดโพส
*

ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 01:50:37 pm �

ไดชารท์ไฟเข้าแบตผิดปรกติป่าวครับหรือไม่ก็ถ่านไดสตาร์ทอาจหมดก็ได้ครับ
<<.... CheliOs ....>>
ปากม๋าาาาาาา ...... หน้าซนทรีนนนนนน
ขาประจำ

กรูคนเดียว ... เสียวทั้งคัน

ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 09:55:30 am �

แบตเปลี่ยนมานานยังท่าน

แล้วเติมน้ำกลั่นบ่อยป่าว

คาดว่าน่าจะเป็นที่แบตนะ  ลองยืมใครมาใส่ก่อนก็ได้

เอาหน้าจริงมาให้ดู .... จะได้เห่าไม่ผิดตัว
**Don AT190**
น้องดล...ขอรับ..กระผม..
CoRoNa CLUB MemBeR
พ้นรันอิน

จัด..ปาย..

ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 05:38:06 pm �

มีปัญหารถสตาร์ดไม่ติด มีอาการ คือเวลาสตาร์ดจะมีเสียงแค่ แก๊ก เดียว เหมือนเราเข้าเกียร์ไว้ตัว ดี แล้วสตาร์ดครับ แต่พอบิตกุญแจสตาร์ด สัก ห้า หกครั้ง มันก็ติดชิ้ง ขึ้นมาเอง แล้วก็จะสตาร์ดติดตลอดสัก เจ็ดวัน ก็มีอาการเดิมกลับมาอีก ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ไดสตาร์ด หรือเปล่า ถ้าไปให้ร้านไฟ ดู จะบอกเขาให้เช็คอะไรครับ เนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้  ปัจจุบันใช้ Corona ท้ายโด่ง อยู่ เครื่อง 1600   4aef ครับ

ผมคิดว่าเปนที่ถ่ายไดร์สตาท์หมดคับ ถ้าครั้งแรกสตาร์ไม่ติดแล้วลองไปเคาะที่ไดร์สตาท์ที่เดียวติดล่ะก็ชัวร์คับ ผมพึ่งทำไปคับ
ใช้มาหลายปีเคยเปลี่ยนถ่านบ้างไหมคับ ถ้าไม่เคยก็ชัวร์คับ ส่วนอาการก็บอกไปตามนั้นคับ..ช่างเค้ารู้คับ..

[URL=http:
sakoonlin
บุคคลทั่วไป
ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 11:59:27 am �

ของผมท้ายแยกปี 96 อาการเดียวกันเปี๊ยบเลย  ดับเครื่องแล้่วสตาร์ทติดบ้างไม่ติดบ้าง   นึกว่าเป็นที่แบตเสื่อม  แต่ลองพ่วงแบตอีกคัน ก็มีอาการเดิมคือสตาร์ทแล้วได้ยินแต่เสียงรีเลยฺ์ แก็ก แก็ก  พอดีคุณน้าเค้าพอมีความรู้เพราะเค้าใช้รถเก่าอยู่หลายคัน เค้ามองหาไดสตาร์ท แล้วใช้ไขควงเคาะ 2-3 ครั้งแล้วให้ลองสตาร์ทใหม่ รถก็ติดปกติ แต่ใช้ไปก็มีอาการเดิมคือต้องเคาะที่ไดสตาร์ทก่อนบิดกุญแจถึงจะได้  ก็หาข้อสรุปได้ว่าแบตยังไม่เสื่อม แต่ขัดข้องที่ไดสตาร์ท นำไปให้ช่างไดตรวจเช็คปรากฏว่าถ่านหมด เปลี่ยนแปลงถ่าน ค่าใช้จ่ายประมาณ 450 บาท ตอนนี้เลยใช้งานได้ปกติื
AKE69
CoRoNa Thailand Member
มันอยู่ในสายเลือด

ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:24:20 pm �

ความรู้ๆ ของเราไกล้แระ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์