CoronaThailand.com
มกราคม 16, 2018, 10:30:16 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีกลิ่นจากข้างนอกรถเข้ามาได้ง่าย เช่น กลิ่นน้ำคลอง กลิ่นท่อไอเสีย  (อ่าน 22461 ครั้ง)
เอก นวลจันทร์
เอกนวลจันทร์
Board MoDeratoR
มือปั่นขยันโพส

ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 02:45:50 pm �

- จอดรถแล้วเร่งเครื่องมีกลิ่นหรือเปล่าครับ
- เช็คดูว่าท่อไอเสียรั่วหรือเปล่าโดยเฉพาะในห้องเครื่อง

รอท่านอื่นมาแนะนำต่อครับ

ตอนจอดรถไม่ได้กลิ่นครับ  จะได้กลิ่นตอนขับ ประมาณ 100 ขึ้นไปครับผม   ดมจนปวดหัวเลยอะครับ

ถ้าไล่ท่อดูแล้วไม่รั่ว ก็มีอีกอย่างคือควันเข้าด้านหลัง
ลองถอดกันชนหลังออกดูจะมีช่องระบายอากาศอยู่ด้านซ้าย ตรงนี้เป็นอีกปัญหาหนึ่ง
ถ้าแผ่นปิดเสื่อมคุณภาพ ก็จะทำให้กลิ่นควันเข้ามาได้ โดยเฉพาะถ้าฝนตก น้ำก็เข้ามาได้ด้วยเช่นกัน
ลองหาอะไรปิดดูก่อนว่าอาการที่ว่าหายไปหรือไม่

Tel. 081-558-3824
up_pad56
พ้นรันอิน
**

ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 04:24:07 pm �

ผมใช้ 171 ครับ เคยเป็นปัญหาเหมือนกันครับผม....ประเภท กลิ่นน้ำมัน+กลิ่นควันท่อไอเสีย.....สรุป...มันเป็นที่ยางกระโปรงท้ายเสื่อมสภาพ + กับฝากระโปรงท้ายไม่สนิด...มันเลยทำให้  ไอ้กลิ่นที่ว่ามานี่เข้ามารบกวน เราได้ครับ...ผมเปลี่ยน ยางฝากระโปรงท้าย..แล้วตั้งฝากระโปรงท้ายให้สนิด......( ไม่รู้คับอื่นเป็นแบบผมหรือป่าว...แต่ผมแก้ปัญหา แบบนี้ไปแล้ว กลิ่น + ควันท่อไอเสีย ไม่เข้ามารบกวน อีกเลยครับผม ) Grin

โห มันเกี่ยวเนื่องไปถึงฝากระโปรงท้ายเลยเหรอครับเนี่ย
ผมคิดว่าเป็นเพราะฟองน้ำแถวๆใต้เก๊ะเสื่อมอย่างเดียวซะอีก
พอดีผมเข้าไปอ่านเจอในบอร์ดของ Altis นะครับ
ว่าจะหาเวลาว่างเข้าไปทำอยู่เหมือนกัน แต่ติดเรื่องงบกับเรื่องเส้นทาง
เค้ามีอู่รับเปลี่ยนฟองน้ำ กับล้างแอร์ครับ เพื่อนบ้านเรา Cololla AE เค้าไปทำกันมาบ้างแล้ว
ผมว่า Corona เราก็น่าจะทำได้นะครับ ลองเข้าไปเยี่ยมชมกันนะ
ปล. อู่นี้ท่าทางจะต้องจองคิวด้วยนะครับ ทำทั้งเครื่อง ทั้งแอร์

http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=35807

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=38612.0

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=29165.0

bubble
free way
CoRoNa Thailand Member
ขาประจำ

ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 11:04:56 am �

ถ้าเป็นกลิ่นน้ำมันเบนซิน แล้วคิดว่าเป็นกลิ่นจากรถตัวเอง

ลองเปิดฝากระโปรงก้มดูแถวกรองเบนซิน  เคยเป็นเปลี่ยนกรองก็หาย

Kill or be killed
.
CoRoNa CLUB MemBeR
มันอยู่ในสายเลือด

ขอบ14 ก็เท่ได้

ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 12:00:23 pm �

กระโปรงท้าย ห้องเก้บ ของ

มีรูป่าวครับ

THE HUT!
Status The Hut! Driving.

ไม่น่าเชื่อ ว่าคนบางคน เกิดเป็น คน แต่ใช้นิสัยหมา ๆ. . . .
saturday5help
พ้นรันอิน
**

....

ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:38:44 pm �

ขอบคุณมากครับ  พี่ๆทุกท่าน     ขอถามอีกอย่าง   ช่องลมที่รับลมจากหน้ารถ  รูมันอยู่ตรงไหนครับ  คือผมจะได้ไปลองอุดดูนะครับ

เอก นวลจันทร์
เอกนวลจันทร์
Board MoDeratoR

ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:56:18 am �

ขอบคุณมากครับ  พี่ๆทุกท่าน     ขอถามอีกอย่าง   ช่องลมที่รับลมจากหน้ารถ  รูมันอยู่ตรงไหนครับ  คือผมจะได้ไปลองอุดดูนะครับ

จะให้ง่าย
ถอดตะแกรงพลาสติกหน้ากระจกด้านซ้ายออกมา
จะมีแผ่นเหล็กปิดอยู่อีกชั้นเพื่อกันน้ำเข้า เปิดออกมาก็จะเห็นช่องลมแล้วครับ

Tel. 081-558-3824
Oxygen_zz
CoRoNa Thailand Member

ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 05:33:59 pm �

กลิ่นสวนมากจะเข้ามาจากช่องแอร์ ที่จะมีสวิทช์เปิดให้ลมภายนอกเข้ามาครับ  ปิดเลยก็ได้ครับ
สวนอีกกรณีก็พวกยางขอบประตู ขอบกระจก

saturday5help
พ้นรันอิน
**

....

ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 11:14:29 am �

พี่ๆครับ  เวลาวิ่งเกิน 90  แล้วมีกลิ่นท่อไอ้เสียรถตัวเองเข้ารถ  จะเป็นไปได้มั้ยครับ ที่มันจะเข้ามาทางยางขอบประตูทั้ง 4 บานและกระจกบานหน้า (ขณะรถวิ่ง) 

ผม งง  และ โง่ เหลือเกิน  เครียด เจงๆ ไม่รู้จะแก้ตรงไหนละ

Deja
มือใหม่หัดโพส
*

ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:45:40 am �

ผมก็เป็นครับ เข้าร้านแอร์ให้ช่างแอร์ช่วยแก้ไขให้ เขาเล่นยกตู้แอร์ออกมาทั้งตู้เลยครับ... ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วก็ให้เขาล้างแอร์ไปด้วยเลย จ่ายไป 800 บาทครับ(รวมค่าอัดน้ำยาแอร์ใหม่ด้วยครับ) หาย...
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์