CoronaThailand.com
กันยายน 23, 2018, 05:51:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีกลิ่นจากข้างนอกรถเข้ามาได้ง่าย เช่น กลิ่นน้ำคลอง กลิ่นท่อไอเสีย  (อ่าน 26462 ครั้ง)
NSH
บุคคลทั่วไป
ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:44:24 AM �

ช่องนี้ผมปิดตายเรียบร้อยครับ

ไม่ต้องกลัวอากาศไม่เข้ารถหรอกครับ

ท้ายรถด้ายซ้ายมันมีช่องระบายอากาศครับ

ผมใช้แผ่นพลาสติกปิดแล้วยาด้วยซิลิโคนครับ

ไม่มีกลิ่นเข้ามารบกวนอีกเลย โดยเฉพาะเวลาติดไฟแดง

กลิ่นควันรถดีเซลไม่เข้ามากวนใจอีกเลย

ใช้ฟองน้ำแบบข้างบนก็ดีครับ แต่ระวังมันอมฝุ่นครับ เดี๋ยวมีกลิ่นอับ
jeabnc30
มือใหม่หัดโพส
*

ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:27:10 AM �

ปิดแล้วยาด้วยซิลิโคน กลี่นควันไม่เข้าเลย  ทำมา 2 ปีกว่าแล้วครับ

ฝากเพจ 
https://www.facebook.com/corona171(ขายอะไหล่)

http://www.facebook.com/pages/Corona-171/
-Q- AUM -Q-
พ้นรันอิน
**

ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 11:24:03 AM �

คือรถผมมีปัญหากลิ่นของนอกรถเข้าในรถน่ะรับ ขับผ่านอะไรมีกลิ่นเข้าในรถหมดเลยครับ ขนาดคนตัดหญ้าข้างทางยังได้กินเลย ปัญหาใหญ่กลิ่นควันรถนี้แหล่ะครับ จะแก้ไงครับอยู่กรุงเทพแถวลาดพร้าวครับ ร้านไหนครับแก้ไขได้บางราคาประมาณเท่าไหร่คับแล้วอีกอย่างแอผมมันไม่ค่อยเย็นรึเย็นไม่ค่อยช่ำเลยขับรถไกลเจอแดดแรงๆนี้เปิดเปอร์ 2 ถึง 3 เลยครับ  รถผมโคโลน่า ท้ายโด้ง ไฟแยกครับ เครื่อง 1600 เรียกAT190 รึเปล่า
แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2008, 11:26:39 AM โดย QooQ บันทึกการเข้า

tanathorn
บุคคลทั่วไป
ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:45:12 PM �

กลิ่นเข้ารถเวลาขับรถผ่านท่อน้ำทิ้งที่เน่าเหม็น หรือเวลาไปต่างจัดหวัดถ้ามีการเผาหญ้าข้างทาง กลิ่นจะเข้ามาภายในรถ มันเข้ามาทางไหนได้บ้าง?Huh? น่าจะเป็นข้อไหน 1 หรือ 2

1. ช่องรับลมภายนอก (ปิดสนิท ปรับป่มหมุ่นวนลมภายในรถแล้ว)
2. ท่อน้ำทิ้งแอร์ใต้ท้องรถ (ตรงท่อน้ำทิ้งแอร์จะมีแรงดูดลมเข้ามาภายในรถได้หรือเปล่าเพราะพัดลมโบว์เวอร์เป่าแอร์ทำงาน)
golf2428 Unloveable
If you can't pay Don't play
CoRoNa Thailand Member
ไก่ย่าง 5 ดาว

31 year old Aboriginal and Torres Strait Islander Health Worker Elvin from Val Caron, has interests such as home, indian card games and chess. Very recently had a family trip to Greater Accra. Feel free to visit my site :: [url=https://del.icio.us/grai

ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:20:32 PM �

กลิ่นเข้ารถเวลาขับรถผ่านท่อน้ำทิ้งที่เน่าเหม็น หรือเวลาไปต่างจัดหวัดถ้ามีการเผาหญ้าข้างทาง กลิ่นจะเข้ามาภายในรถ มันเข้ามาทางไหนได้บ้าง?Huh? น่าจะเป็นข้อไหน 1 หรือ 2

1. ช่องรับลมภายนอก (ปิดสนิท ปรับป่มหมุ่นวนลมภายในรถแล้ว)
2. ท่อน้ำทิ้งแอร์ใต้ท้องรถ (ตรงท่อน้ำทิ้งแอร์จะมีแรงดูดลมเข้ามาภายในรถได้หรือเปล่าเพราะพัดลมโบว์เวอร์เป่าแอร์ทำงาน)

ข้อ.1 ครับ ....แต่ของผมเอาแผ่นยางพร้อมซีลีโคนอุดเรยครับ...ตรงใต้แผงจิ้งหรีดอ่ะครับ  Grin

Feel free to surf to my blog - khelo365.com poker india
saturday5help
พ้นรันอิน
**

....

ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:49:51 AM �

ช่วยด้วยครับ รถผมเวลาวิ่งเกิน60จะมีกลิ่นท่อไอเสียเข้าห้องโดยสารเป็นจำนวนมาก  แต่ถ้าวิ่งไม่เกิน60จะไม่มีกลิ่นครับ

จะเป็นไปได้มั้ยครับที่จะเป็นที่มี สเกิร์ตหน้ามาบังลมที่เข้าใต้ท้องรถและผมทำปลายท่อให้หักปลายลงพื้น จึงทำให้มีลมม้วนกลับ 
มันจะเป็นไปได้มั้ยครับ  กลุ้มจังเลย

รถผมเสียหลายอย่างจัง

แล้วผมอยากจะเข้าclub ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  จะได้มีพวกพี่ๆให้คำปรึกษา 

ขอถามอีกครับ   พวกยางขอบประตูขอบกระจก  แพงมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  นะครับพวกพี่ๆๆ

thethua
*

ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 02:31:49 PM �

โดยเฉพาะเวลาติดไฟแดงนาน ๆ แล้วพอออกตัวไฟเขียวกลิ่นเข้ามามากเลยครับ เปลี่ยนยางประตูแล้ว 4 เส้น ช่องรับลมจากภายนอกปิดตายแล้ว ยังหาสาเหตุไม่เจอครับ
month11
*

She is knolwn by the title of Charlene but she doesn't like whhen people use her complete name. Hot air balooning is some thing my spouse doesn't really like but Ido. New Jersey has usually been her home. Administering databases is how he tends

ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 08:13:06 PM �

ผมใช้ 171 ครับ เคยเป็นปัญหาเหมือนกันครับผม....ประเภท กลิ่นน้ำมัน+กลิ่นควันท่อไอเสีย.....สรุป...มันเป็นที่ยางกระโปรงท้ายเสื่อมสภาพ + กับฝากระโปรงท้ายไม่สนิด...มันเลยทำให้  ไอ้กลิ่นที่ว่ามานี่เข้ามารบกวน เราได้ครับ...ผมเปลี่ยน ยางฝากระโปรงท้าย..แล้วตั้งฝากระโปรงท้ายให้สนิด......( ไม่รู้คับอื่นเป็นแบบผมหรือป่าว...แต่ผมแก้ปัญหา แบบนี้ไปแล้ว กลิ่น + ควันท่อไอเสีย ไม่เข้ามารบกวน อีกเลยครับผม ) Grin

saturday5help
พ้นรันอิน
**

....

ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 01:35:48 PM �

รถผม at190 วิ่งเกิน 100 แล้วมีกลิ่นท่อไอเสียเข้าห้องโดยสาร  พวกพี่ๆมีข้อแนะนำดีๆมั้ยครับ ควรดูจุดไหน รูไหน   ผมอยากจะ DIY เองนะครับ ไม่อยากเสียเงิน  ช่วยแนะนำ ด้วยครับ 

ขอบคุณล่วงหน้าครับบบบ

เอก นวลจันทร์
เอกนวลจันทร์
Board MoDeratoR
มือปั่นขยันโพส

ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 01:52:21 PM �

- จอดรถแล้วเร่งเครื่องมีกลิ่นหรือเปล่าครับ
- เช็คดูว่าท่อไอเสียรั่วหรือเปล่าโดยเฉพาะในห้องเครื่อง

รอท่านอื่นมาแนะนำต่อครับ

Tel. 081-558-3824
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์