CoronaThailand.com
มกราคม 16, 2018, 10:21:48 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีกลิ่นจากข้างนอกรถเข้ามาได้ง่าย เช่น กลิ่นน้ำคลอง กลิ่นท่อไอเสีย  (อ่าน 22459 ครั้ง)
volf
บุคคลทั่วไป
เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:29:27 pm �

อยากเปลี่ยนฟองน้ำ มันอยู่ตรงไหนครับ
trex
วิทย์ CORONA บางปะอิน ครับ
CoRoNa CLUB MemBeR
พ้นรันอิน

ลิขิตแห่งฟ้า หรือจะสู้ มานะแห่งตน

ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:53:42 pm �

ผมก็เป็นครับ ...ฟองน้ำมันอยู่ตรงใต้ที่เก็บของครับต้องถอดพัดลมออกถึงจะถอดเปลี่ยนได้
ลองถอดที่เก็บของออกแล้วติดเครื่อง เปิดแอร์ แล้วก็กดปุ่มที่ให้อากาศจากด้านนอกเข้า
แล้วมองดูตรงเหนือพัดลมขึ้นมาจะเห็นมันเปิดและปิดตามที่เราเลือกครับ
ว่างๆว่าจะทำอยู่แต่ยังไม่รู่ราคาของ แต่ในใจกะว่าจะหาแผ่นพลาสติกบางๆมาปิดช่องอากาศ
ที่เข้าจากด้านนอกเลยแต่ยังไม่ค่อยมีเวลาว่างพอที่จะทำหรือท่านใดมีแนวทางอื่นช่วยแนะนำทีครับ
It's ME (Moo&Erk)
Zone MoDeratoR
ระดับเทพ

พี่ขา หนูเสียว . . .

ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:19:07 pm �

ลองดูตามขอบยางประตูด้วยก็ดีครับ

ของผมเปลี่ยนแล้ว แต่ก็ยังมีกลิ่นเข้าครับ

Grin Grin Grin

volf
บุคคลทั่วไป
ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:04:23 pm �

ขอบคุณครับ เดี๋ยวเริ่มจากเปลี่ยนฟองน้ำก่อน เพราะฟองน้ำเดิมมันแทบจะกลายเป็นผงไปหมดแล้วครับ
CBST...O,,,o! Corona V6SERs
CORONA MT190 1MZ-FE 3.0 V6 O,,,o! ตากุ๋งเองง่ะ...!!
CoRoNa CLUB MemBeR
CoRoNa MasTeR

Hello! My name is Renee. It is a little about myself: I live in Italy, my city of Pontelatone. It's called often Northern or cultural capital of CE. I've married 1 years ago. I have 2 children - a son (Kendrick) and the daughter (Kieran). We

ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:01:38 pm �

ผมปิดช่องนั้นไปเลยครับ ไม่ใช้งานกันเท่าไหร่อยู่แล้ว
ผมให้ร้านแอร์ เอาแผ่นพลาสติกปิดไปเลยครับ
O,,,o!

protectorgun
บุคคลทั่วไป
ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:32:33 pm �

ครับ  ทำไปแล้วเหมือนกัน  ไม่ได้รับลมจากภายนอกผ่านช่องแอร์อยู่แล้วครับ
tungkasen
พ้นรันอิน
**

ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 09:07:10 am �

ถึงแม้จะปิดกลิ่นไม่พึงประสงค์ก็มีเข้ามาได้บ้างครับ เป็นปกติครับ รถผมเองแม้จะเคยรื้อมาทำช่างดูแล้วฟองน้ำยังดีอยู่แต่กลิ่นก็ยังเข้ามาก็เลยปิดไปเลยแต่ก็พอมีกลิ่นเข้ามาบ้่าง  เพราะว่า รถยนต์ไม่ว่าเก่าใหม่ ต้องมีรูระบายอากาศครับ และรูระบายอากาศจะมีแผ่นยางปิด แผ่นยางก็ต้องมีเสื่อมบ้า่งตามอายุการใช้งานครับ ถ้ารถไม่มีรูระบายอากาสเราจะปิดประตูยาก คุณสังเกตดูเมื่อเราปิดประตูรถมันก็ต้องมีแรงดันอากาศถ่ายเทออกข้่างนอกได้ครับ และรถเราต้องมีอากาศหมุนเวียนจากภายนอกด้วยครับ เดี๋ยวขาดอากาศหายใจกันพอดี ฉนั้นก็ไม่ต้องตกใจเมื่อมีกลิื่นเข้ามาบ้าง โดยเฉพาะรถเก่าครับ จากพี่ไก่ สมาชิกใหม่  081-8347792 ขอบคุณครับ  ท้ายโ่ด่ง 2.0 ออโต้ ครับ Cheesy Cheesy
llsj
บุคคลทั่วไป
ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 01:06:56 am �

ตามที่พี่วิทย์ บอกเลยครับ ถอดเก๊ะออกมาก่อนครับ
volf
บุคคลทั่วไป
ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 02:35:22 pm �

ที่เก็บของตรงที่นั่งข้างคนขับใช่มั๊ยครับ แล้วพัดลมที่ต้องถอดนี่อยู่ตรงไหนครับ ต้องเปิดฝากระโปรงหน้าอ๊ะป่าวครับ ปุ่มที่ให้อากาศจากด้านนอกเข้านี่ปุ่มอะไรครับ

ขอบคุณครับ
protectorgun
บุคคลทั่วไป
ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 02:44:26 pm �

ที่เก็บของตรงที่นั่งข้างคนขับใช่มั๊ยครับ แล้วพัดลมที่ต้องถอดนี่อยู่ตรงไหนครับ ต้องเปิดฝากระโปรงหน้าอ๊ะป่าวครับ ปุ่มที่ให้อากาศจากด้านนอกเข้านี่ปุ่มอะไรครับ

ขอบคุณครับ
พัดลมโบวเวอร์แอร์ครับ   ใต้ที่เก็บของตรงที่นั่งผู้โดยสารด้านหน้าครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์